Amazon US · ASIN B09Y8C185M

TP-Link Tapo C210P2 Pan/Tilt Home Security Wi-Fi Camera (2-Pack)

ผู้รีวิวที่เก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลระบุว่าการบันทึกในเครื่องลง microSD อาจไม่ต้องสมัครสมาชิก ส่วนการจัดเก็บบนคลาวด์ต้องใช้ Tapo Care แยกต่างหาก ควรยืนยันรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่จัดส่งก่อนนำขีดจำกัด 512 GB ในเอกสารสเปก 2.0/2.20/2.26 มาใช้ หรือตีความวันที่สนับสนุนของสหราชอาณาจักร รายการสิ้นสุดวงจรผลิตภัณฑ์ของ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ มีขอบเขตเฉพาะรุ่นย่อยนั้น การบันทึกในเครื่องจึงเหมาะภายใต้เงื่อนไข ขณะที่ความน่าเชื่อถือของการแจ้งเตือนยังไม่มีผลวัดยืนยัน

Updated 2026-10-08

White Tapo camera facing forward with black lens panel and rounded base.
Available at Amazon

เราอาจได้รับค่าคอมมิชชันจากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข

ราคาและร้านค้า

ยังไม่มีข้อมูลราคา

เงื่อนไขและข้อจำกัด

บันทึกในเครื่องโดยไม่ต้องสมัครบริการคลาวด์

Manufacturer stated · Published source

Capability
ผู้รีวิวที่เก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลรายงานว่าสามารถบันทึกในเครื่องลง microSD ได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิก
Limitations
  • การจัดเก็บบนคลาวด์ต้องสมัครสมาชิกแยกต่างหาก
Requirements
  • ตรวจสอบความเข้ากันได้ของการ์ดกับรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่ได้รับ

variant: Tapo C210P2

TP-Link · Security Camera GURU

มีเอกสารระบุข้อกำหนดของการบันทึกในเครื่องและบนคลาวด์ แต่ยังไม่ทราบฮาร์ดแวร์ที่ได้รับจริงในสหรัฐฯ และประสิทธิภาพการตรวจจับ

การใช้งานร่วมกัน

RTSP และ ONVIF Profile S เป็นสเปกจากผู้ผลิต ยังไม่มีการทดสอบอิสระกับเครื่องบันทึกรุ่นใดโดยเฉพาะ

RTSP และ ONVIF Profile S เป็นสเปกจากผู้ผลิต ยังไม่มีการทดสอบอิสระกับเครื่องบันทึกรุ่นใดโดยเฉพาะ

ข้อมูลที่แหล่งอ้างอิงระบุต่างกัน

เอกสารสเปกที่ระบุ 512 GB ครอบคลุมรุ่นย่อยที่ออกภายหลังตามชื่อที่ระบุ ยังไม่ทราบรุ่นย่อยที่จัดส่งในสหรัฐฯ และข้อมูลรุ่นก่อนหน้ายังคงเป็นช่องว่าง

เอกสารสเปกที่ระบุ 512 GB ครอบคลุมรุ่นย่อยที่ออกภายหลังตามชื่อที่ระบุ ยังไม่ทราบรุ่นย่อยที่จัดส่งในสหรัฐฯ และข้อมูลรุ่นก่อนหน้ายังคงเป็นช่องว่าง

ปัญหาที่มีรายงานและวิธีแก้

บทรีวิวกล่าวถึงความไวและความแปรผันของเครือข่าย แต่ไม่ได้ระบุข้อบกพร่องที่ทำซ้ำได้พร้อมเฟิร์มแวร์ที่ได้รับผลกระทบหรือวิธีแก้ที่ทราบแน่ชัด

บทรีวิวกล่าวถึงความไวและความแปรผันของเครือข่าย แต่ไม่ได้ระบุข้อบกพร่องที่ทำซ้ำได้พร้อมเฟิร์มแวร์ที่ได้รับผลกระทบหรือวิธีแก้ที่ทราบแน่ชัด

การดูแลและการสนับสนุน

รายการวงจรผลิตภัณฑ์ของฮาร์ดแวร์ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ

Manufacturer stated

Details
รายการสิ้นสุดวงจรผลิตภัณฑ์ของผู้ผลิตระบุฮาร์ดแวร์ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ และแนะนำให้ติดต่อผู้ผลิตเรื่องสินค้าทดแทน ยังไม่ทราบรุ่นย่อยที่จัดส่งภายใต้ ASIN นี้

country: US · hardware revision: 1.8 · variant: Tapo C210P2

TP-Link

ฮาร์ดแวร์ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ มีรายการ EOL และ V2.20 สำหรับสหราชอาณาจักรมีรายการการสนับสนุน ทั้งสองรายการไม่ได้ระบุรุ่นย่อยที่ได้รับในสหรัฐฯ

ค่าใช้จ่ายระยะยาว

แยกข้อกำหนดบริการสมาชิกของการบันทึกในเครื่องกับคลาวด์ ไม่มีการเก็บข้อมูลราคาหรือคำนวณค่าใช้จ่ายในการเป็นเจ้าของเป็นตัวเงิน

แยกข้อกำหนดบริการสมาชิกของการบันทึกในเครื่องกับคลาวด์ ไม่มีการเก็บข้อมูลราคาหรือคำนวณค่าใช้จ่ายในการเป็นเจ้าของเป็นตัวเงิน

เหมาะกับใคร

เหมาะกับการบันทึกในเครื่องภายใต้เงื่อนไข

Manufacturer stated · Published source

Check before buying
  • ยืนยันรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่ได้รับและการ์ดที่รองรับ
Constraints
  • จัดเตรียมเครือข่าย 2.4 GHz Wi-Fi ตามที่เอกสารระบุ
Needs
  • บันทึกในเครื่องลง microSD
Reason
ฟังก์ชันที่มีเอกสารรองรับสนับสนุนทางเลือกการบันทึกในเครื่อง แต่รุ่นย่อยฮาร์ดแวร์และความน่าเชื่อถือจากการวัดยังไม่คลี่คลาย
Tradeoffs
  • การบันทึกบนคลาวด์มีข้อกำหนดให้สมัครสมาชิกแยกต่างหาก
Assessment
conditional

country: US · variant: Tapo C210P2

TP-Link · Security Camera GURU · TP-Link

ประเมินความเหมาะสมของการบันทึกในเครื่องภายใต้เงื่อนไข ฮาร์ดแวร์ที่จัดส่งและความน่าเชื่อถือจากการวัดยังไม่คลี่คลาย

Reviewer consensus

Consensus rows require at least two distinct sources for the topic.

TopicPositiveNegativeMixedReadingEvidence
Local storage and privacy120Debated · 1 v 2[1], [3], [5]
Subscription cost and locked features110Debated · 1 v 1[1], [6]

Single-source notes

  • Day night image quality: Agreed · 1/1 · [1]
  • Efficiency: Agreed · 1/1 · [1]
  • False alert rate: Mixed · 1/1 · [4]
  • Installation and power options: Mixed · 1/1 · [1]
  • Limitations: Weak point · 1/1 · [1]
  • Motion detection ai accuracy: Mixed · 1/1 · [1]
  • Smart home platform integration: Mixed · 1/1 · [1]
  • Sustained performance: Mixed · 1/1 · [2]

The review

Tapo C210P2: การบันทึก แหล่งจ่ายไฟ และข้อสงวนเรื่องรุ่นย่อย

สเปกวิดีโอที่มีเอกสารรองรับ

ควรประเมิน Tapo C210P2 ในฐานะกล้องที่มีเอกสารสเปกวิดีโอและรายงานการใช้งานที่เผยแพร่จำนวนไม่มาก เอกสารสเปกของผู้ผลิตที่ได้รับการยอมรับระบุความกว้างภาพ 2304 px และอัตราเฟรม 15 fps ตัวเลขเหล่านี้บอกลักษณะรูปแบบการบันทึก แต่เพียงอย่างเดียวไม่ได้ยืนยันว่าจะจำใบหน้าที่อยู่อีกด้านของห้องได้หรือไม่ สัตว์เลี้ยงที่เคลื่อนไหวจะยังคมชัดหรือไม่ หรือรายละเอียดจะเหลือเพียงใดเมื่อสภาพแสงไม่เอื้อ สำหรับผู้ซื้อ สิ่งที่ควรแยกให้ออกคือการทราบรูปแบบที่ระบุไว้กับการทราบประสิทธิภาพในการติดตั้งเฉพาะแห่ง ข้อมูลชุดนี้รองรับอย่างแรก ส่วนอย่างหลังยังต้องมีการทดสอบที่เกี่ยวข้อง Lim Team บรรยายการใช้กล้องและการปรับความไวในการตรวจจับ แต่ไม่มีผลวัดคุณภาพภาพภายใต้เงื่อนไขควบคุม ประสบการณ์ดังกล่าวช่วยเพิ่มบริบทโดยไม่ได้แทนที่การทดสอบที่ทำซ้ำได้ ครัวเรือนที่ต้องการตรวจดูภาพเป็นครั้งคราวอาจใช้รูปแบบการบันทึกเป็นเกณฑ์คัดเลือกเบื้องต้น ผู้ที่ต้องการระบุบุคคลหรือสิ่งที่เคลื่อนไหวเร็วอย่างน่าเชื่อถือควรขอดูตัวอย่างภาพบันทึกที่เป็นตัวแทนของการใช้งานในระยะที่ตั้งใจไว้ ก่อนพึ่งพาสเปกเด่น หลักฐานไม่รองรับการรับประกันระยะที่จำแนกได้จากการวัด ผลวัดความคมชัดขณะเคลื่อนไหว หรือคะแนนความแม่นยำจากห้องปฏิบัติการ [1], [4]

โปรโตคอลและการตัดสินใจซื้อในทางปฏิบัติ

เอกสารสเปก 2.0, 2.20 และ 2.26 ระบุการรองรับ RTSP และ ONVIF Profile S ข้อมูลเหล่านี้เป็นข้อความด้านความเข้ากันได้จากผู้ผลิต ไม่ใช่หลักฐานว่างานวิจัยนี้เชื่อมต่อกล้องกับเครื่องบันทึก NAS หรือแอปพลิเคชันภายนอกใดโดยเฉพาะ ผู้ซื้อที่พิจารณาการติดตั้งลักษณะนี้ควรตรวจความสามารถที่เครื่องบันทึกที่ตั้งใจใช้ต้องการ และเอกสารสำหรับรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่ได้รับ ก่อนพึ่งพาโปรโตคอลเหล่านี้ การมีรายการโปรโตคอลไม่ได้ยืนยันว่าฟังก์ชันบันทึก แจ้งเตือน หรือควบคุมกล้องทุกอย่างใช้งานผ่านแอปพลิเคชันอื่นได้ ควรประเมินย่านความถี่ไร้สายที่รองรับ ทางเลือกการบันทึกในเครื่อง ข้อกำหนดบริการคลาวด์ และความไม่แน่นอนของรุ่นย่อยร่วมกัน สำหรับครัวเรือนที่ต้องการตรวจดูภาพผ่านแอปพร้อมจัดเก็บในเครื่อง หลักฐานชี้ว่าอาจเหมาะภายใต้เงื่อนไข โดยต้องยืนยันเครือข่ายและเอกสารฮาร์ดแวร์ แล้วตรวจพฤติกรรมการบันทึกที่สำคัญต่อการใช้งานของตน สำหรับผู้ที่ต้องการชุดการบันทึกร่วมกับอุปกรณ์ภายนอกที่พิสูจน์แล้ว หรือความน่าเชื่อถือของการแจ้งเตือนเชิงตัวเลข ข้อมูลชุดนี้ยังมีคำถามสำคัญที่เปิดไว้ ข้อสรุปการซื้อจึงมีขอบเขตเฉพาะ ไม่ใช่ข้อสรุปตายตัว ควรเลือกจากความสามารถที่มีเอกสารรองรับและตรงกับการติดตั้งที่ตั้งใจไว้ แล้วหาการทดสอบเพิ่มเติมสำหรับข้อกำหนดที่หลักฐานนี้ยืนยันไม่ได้ การตัดสินใจนี้ไม่จำเป็นต้องมีการเปรียบเทียบราคา การรับประกันค่าใช้จ่ายในการใช้งาน หรือข้อกล่าวอ้างเกี่ยวกับสินค้าคู่แข่งที่ไม่มีหลักฐาน การรักษาความแตกต่างระหว่างสเปก ประสบการณ์ผู้รีวิว และช่องว่างที่ยังไม่คลี่คลายช่วยให้ผู้ซื้อมีฐานที่ชัดเจนขึ้นสำหรับการตรวจสอบเหล่านี้ [5], [6], [1]

แหล่งจ่ายไฟและการติดตั้ง

เอกสารสเปกระบุ 9V DC Power Adapter เป็นแหล่งจ่ายไฟ สายไฟยาว 3 m และการใช้กำลังไฟโดยทั่วไป 1.78 W ทั้งสามค่าเป็นสเปกจากผู้ผลิตสำหรับรุ่นย่อยที่เอกสารครอบคลุม ไม่ใช่ค่าที่วัดจากการติดตั้งในบ้านโดยผู้ทดสอบอิสระ จึงควรพิจารณาตำแหน่งติดตั้งก่อนซื้อ จุดที่ต้องการวางกล้องต้องเชื่อมต่ออะแดปเตอร์ได้จริงและมีแนวเดินสายที่ยอมรับได้ ความยาวสายที่ระบุช่วยในการวางแผน แต่การตรวจเส้นทางจริงไปยังเต้ารับให้ข้อมูลมากกว่าการวัดระยะตรงข้ามห้อง เอกสารเดียวกันระบุ IEEE 802.11b/g/n, 2.4 GHz Wi-Fi ควรยืนยันว่าจุดติดตั้งที่ตั้งใจไว้มีเครือข่ายตามที่เอกสารระบุ แทนการสมมติว่าเครือข่ายไร้สายใดก็ตรงตามข้อกำหนดของกล้อง แหล่งจ่ายไฟและการเชื่อมต่อเป็นคนละประเด็นที่ต้องตรวจ การต่ออะแดปเตอร์ได้ตามข้อกำหนดไม่ได้แสดงว่าการเชื่อมต่อไร้สายน่าเชื่อถือ ค่าการใช้กำลังไฟโดยทั่วไปต้องแยกจากการวัดพลังงานที่ใช้ในครัวเรือนด้วย ค่านี้ไม่ได้ยืนยันการใช้ไฟในทุกโหมดบันทึก และไม่ได้ให้ข้อมูลสำหรับคำนวณระยะเวลาใช้งานแบตเตอรี่ รูปแบบจ่ายไฟด้วยอะแดปเตอร์ที่มีเอกสารระบุสำหรับกล้องนี้คือฐานที่เกี่ยวข้องในการวางแผน ผู้ซื้อที่เปรียบเทียบทางเลือกการติดตั้งควรตรวจตำแหน่งเต้ารับ แนวเดินสาย และย่านความถี่ไร้สายที่รองรับ ก่อนถือว่าติดตั้งในตำแหน่งที่ต้องการได้ง่ายอย่างแน่นอน [1]

การบันทึกในเครื่องและขอบเขตบริการสมาชิก

บทรีวิวจากการใช้งานจริงที่เก็บไว้ระบุว่าการบันทึกในเครื่องลง microSD สามารถทำงานได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิก ข้อความนี้ถูกแสดงอย่างเฉพาะเจาะจงว่าเป็นข้อกล่าวอ้างเรื่องบริการสมาชิกสำหรับการบันทึกในเครื่อง จึงต้องไม่อ่านเป็นคำสัญญาว่ารวมบริการบันทึกทุกประเภท เอกสารสเปกของผู้ผลิตระบุแยกต่างหากว่าการจัดเก็บบนคลาวด์ Tapo Care ต้องสมัครสมาชิก การแยกเช่นนี้ช่วยผู้ซื้อ เพราะการตัดสินใจอยู่ที่ว่าจะเก็บภาพบันทึกไว้ที่ใดและต้องใช้บริการใด ไม่ใช่เพียงว่าผลิตภัณฑ์มีบริการสมาชิกหรือไม่ เอกสารเดียวกันระบุช่อง microSD ที่รองรับสูงสุด 512 GB สำหรับรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่ระบุในเอกสาร ได้แก่ 2.0, 2.20 และ 2.26 รุ่นย่อยที่จัดส่งสำหรับ ASIN สหรัฐฯ นี้ยังไม่ถูกระบุ จึงบันทึกความจุดังกล่าวพร้อมข้อสงวนเรื่องรุ่นย่อย แทนการเหมารวมกับ C210P2 ทุกแพ็กเกจ ควรตรวจรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์จริงและเอกสารของรุ่นนั้นก่อนเลือกการ์ดตามขีดจำกัดนี้ ความจุเพียงอย่างเดียวไม่ได้รับประกันจำนวนวันที่บันทึกได้ หลักฐานชุดนี้ไม่มีระยะเวลาบันทึกที่ยืนยันแล้วสำหรับเครื่องที่จัดส่ง ผู้ซื้อที่พอใจกับการบันทึกในเครื่องสามารถประเมินทางเลือกนี้แยกจากฟังก์ชันคลาวด์ ผู้ซื้อที่ต้องการบันทึกบนคลาวด์ควรยืนยันข้อกำหนดบริการโดยตรง แทนการขยายข้อความที่ว่าบันทึกในเครื่องได้โดยไม่สมัครสมาชิกไปครอบคลุมคลาวด์ [5], [6], [1]

ตรวจสอบรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์

ตารางการสนับสนุน PSTI สำหรับสหราชอาณาจักรของ TP-Link แยกรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ของ Tapo C210P2 รายการ V2.20 ระบุวันที่สนับสนุน 20 February 2029 แต่รายการนี้ไม่ใช่คำมั่นที่ตรวจยืนยันแล้วสำหรับรุ่นย่อยที่ยังไม่ทราบ ซึ่งจัดส่งภายใต้ ASIN สหรัฐฯ นี้ รายการสิ้นสุดวงจรผลิตภัณฑ์อีกฉบับของผู้ผลิตระบุ Tapo C210P2 ฮาร์ดแวร์ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ และแนะนำให้ติดต่อผู้ผลิตเรื่องสินค้าทดแทน เอกสารเหล่านี้มีขอบเขตต่างกันทั้งรุ่นย่อยและภูมิภาค จึงไม่ควรย่อเป็นข้อกล่าวอ้างเดียวว่า C210P2 ทุกเครื่องได้รับการสนับสนุนถึงวันเดียวกัน หรือ C210P2 ทุกเครื่องเลิกผลิตแล้ว สิ่งที่ผู้ซื้อทำได้อย่างเป็นรูปธรรมคือระบุรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่ได้รับ แล้วตรวจข้อมูลการสนับสนุนตามภูมิภาคสำหรับรุ่นย่อยนั้นโดยตรง งานวิจัยนี้รักษาข้อมูลระบุตัวตน ASIN ไว้ตลอด และไม่ได้ใช้ ASIN เป็นหลักฐานของหมายเลขฮาร์ดแวร์ใดโดยเฉพาะ สำหรับผู้ที่วางแผนเฝ้าดูระยะยาว ความแตกต่างนี้สำคัญพอ ๆ กับรูปแบบวิดีโอที่เป็นสเปกเด่น ชื่อรุ่นโดยรวมไม่เพียงพอสำหรับตีความข้อความสนับสนุนที่เจาะจงรุ่นย่อย เอกสารทั้งสองไม่ได้ยืนยันเงื่อนไขการรับประกัน ความสามารถในการซ่อม ความพร้อมของอะไหล่ หรือระยะเวลาสนับสนุนที่เหลือสำหรับเครื่องจริงในรายการสินค้านี้ ประเด็นเหล่านี้ยังไม่คลี่คลาย แทนที่จะอนุมานจากรุ่นย่อยใกล้เคียง การยืนยันรุ่นย่อยและภูมิภาคจึงเป็นขั้นตอนตรวจสอบก่อนซื้อที่ชัดเจน [5], [3]

การปรับการตรวจจับช่วยได้ แต่ความแม่นยำยังไม่มีผลเชิงตัวเลข

รายงานจากประสบการณ์ตรงของ Lim Team อธิบายการปรับความไวในการตรวจจับอย่างละเอียดเพื่อลดการแจ้งเตือนที่ไม่ต้องการจากสัตว์เลี้ยงหรือการเคลื่อนไหวเล็กน้อย นี่เป็นตัวอย่างที่มีประโยชน์ของการปรับกล้องให้เข้ากับบ้านเฉพาะแห่ง แต่เป็นข้อสังเกตของผู้รีวิวที่ไม่มีจำนวนการแจ้งเตือนผิดพลาดเผยแพร่ ไม่มีระยะเวลาทดลองที่กำหนด ไม่มีเฟิร์มแวร์ที่ระบุ และไม่มีการเปรียบเทียบที่ทำซ้ำได้ จึงควรใช้เป็นแนวทางตั้งคำถามเกี่ยวกับการตั้งค่า แทนการเปลี่ยนเป็นข้อกล่าวอ้างความแม่นยำเชิงตัวเลข เอกสารสเปกของผู้ผลิตเพิ่มเงื่อนไขเฉพาะว่าโซนกิจกรรมทำงานกับการตรวจจับการเคลื่อนไหวเท่านั้น ผู้ซื้อจึงควรตรวจว่าเปิดโหมดตรวจจับใดอยู่เมื่อประเมินการควบคุมเหล่านี้ และไม่สมมติว่าเงื่อนไขเดียวกันใช้กับการแจ้งเตือนทุกประเภท หลักฐานรองรับการถามว่าความไวและโซนทำงานอย่างไรในห้องที่ตั้งใจใช้ แต่ไม่รองรับคำสัญญาว่าการแจ้งเตือนที่ไม่ต้องการจะหายไป บทสังเคราะห์เชิงบรรณาธิการของ Household Ranker ยังเตือนว่าไม่ควรถือว่าประสิทธิภาพเครือข่ายเหมือนกันในทุกบ้าน นี่เป็นความเห็นจากแหล่งรอง ไม่ใช่ตัวอย่างการทดสอบโดยตรงอีกชุด เมื่อพิจารณาร่วมกัน แหล่งข้อมูลเหล่านี้สนับสนุนการตัดสินใจภายใต้เงื่อนไข คือประเมินพฤติกรรมการแจ้งเตือนและการเชื่อมต่อในการติดตั้งจริงก่อนพึ่งพาการเฝ้าดูต่อเนื่อง ความแม่นยำในการตรวจจับ ความหน่วงของการแจ้งเตือน และเวลาที่การเชื่อมต่อพร้อมใช้งานเชิงตัวเลขยังเป็นช่องว่างของหลักฐาน คำชมที่เผยแพร่หรือคะแนนส่วนบุคคลไม่สามารถเติมช่องว่างเหล่านี้ได้ และไม่ได้บันทึกสิ่งใดในสองอย่างนี้เป็นค่าการวัดทางกายภาพ [1], [4], [2]

Buyer questions

ก่อนซื้อ

การบันทึกในเครื่องต้องสมัครสมาชิกหรือไม่?

ผู้รีวิวที่เก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลระบุว่าการบันทึกในเครื่องลง microSD สามารถทำงานได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิก เอกสารสเปกระบุแยกต่างหากว่าการจัดเก็บบนคลาวด์ Tapo Care ต้องสมัครสมาชิก [6], [1]

การติดตั้ง

กล้องใช้แหล่งจ่ายไฟแบบใด?

เอกสารสเปกระบุอะแดปเตอร์จ่ายไฟ DC และการใช้กำลังไฟโดยทั่วไป 1.78 W นี่เป็นสเปก ไม่ใช่ผลทดสอบวัดการใช้พลังงาน [1]

เอกสารระบุเครือข่ายไร้สายแบบใด?

เอกสารสเปก 2.0/2.20/2.26 ระบุ IEEE 802.11b/g/n, 2.4 GHz Wi-Fi ควรยืนยันการรองรับย่านความถี่นี้ในจุดติดตั้งที่ตั้งใจไว้ [1]

ข้อจำกัด

เอกสารระบุอัตราเฟรมเท่าใด?

เอกสารสเปกของผู้ผลิตระบุ 15 fps หลักฐานที่ได้รับการยอมรับไม่มีการวัดคุณภาพภาพเคลื่อนไหวโดยผู้ทดสอบอิสระ [1]

การดูแลรักษา

ตารางสนับสนุนของสหราชอาณาจักรรับรองการสนับสนุนรายการสินค้าสหรัฐฯ นี้หรือไม่?

ไม่สามารถสรุปคำรับรองที่ตรวจยืนยันแล้วสำหรับ ASIN สหรัฐฯ นี้จากรายการ V2.20 ได้ ตารางสนับสนุนแยกรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ และหลักฐานที่ได้รับการยอมรับยังไม่ระบุรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่จัดส่งในสหรัฐฯ [5]

ข้อมูลและสเปก

เอกสารสเปกจากผู้ผลิต

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
ความยาวสาย3 m[1]
ความเข้ากันได้RTSP and ONVIF Profile S are specified in the 2.0/2.20/2.26 datasheet; third-party recorder interoperability is not independently tested here.[1]
อัตราเฟรม15 fps[1]
ข้อจำกัดActivity zones are documented as working only with motion detection in the 2.0/2.20/2.26 datasheet.[1]
กำลังไฟ1.78 W[1]
แหล่งจ่ายไฟ9V DC Power Adapter[1]
ความละเอียดแนวนอน2304 px[1]
ความจุพื้นที่เก็บข้อมูล512 GB[1]
ต้องสมัครสมาชิกTapo Care cloud storage requires a subscription; this does not describe local microSD recording.[1]
มาตรฐาน Wi-FiIEEE 802.11b/g/n, 2.4 GHz Wi-Fi[1]

ตามที่ผู้รีวิวระบุ

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
ต้องสมัครสมาชิกLocal microSD recording does not require a subscription according to the reviewer; this does not cover cloud recording.[6]
การใช้งานLim Team's reviewer reports adjusting detection sensitivity to reduce unwanted alerts in their own use; the report gives no measured false-alert rate or identified firmware version.[4]

ข้อมูลอื่น ๆ

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
ข้อควรระวังตารางการสนับสนุนตาม PSTI แยก Tapo C210P2 ตามรุ่นปรับปรุงฮาร์ดแวร์ วันที่ของ V2.20 จึงไม่ใช่คำรับรองการสนับสนุนที่ยืนยันแล้วสำหรับรุ่นปรับปรุงฮาร์ดแวร์ที่ยังไม่ทราบของ ASIN ใน US นี้ UK; รายการสิ้นสุดวงจรผลิตภัณฑ์ของ TP-Link ระบุ Tapo C210P2 ฮาร์ดแวร์ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ และให้ติดต่อผู้ผลิตเรื่องสินค้าทดแทน ข้อมูลนี้ไม่ได้ระบุรุ่นย่อยที่จัดส่งภายใต้ ASIN นี้ US[5], [3]

ข้อมูล: JSON · CSV

บทวิเคราะห์ KnowSpec

เหมาะกับการบันทึกในเครื่องภายในอาคารภายใต้เงื่อนไข

ผู้รีวิวที่เก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลระบุว่าการบันทึกในเครื่องลง microSD อาจไม่ต้องสมัครสมาชิก ส่วนการจัดเก็บบนคลาวด์ต้องใช้ Tapo Care แยกต่างหาก ควรยืนยันรุ่นย่อยฮาร์ดแวร์ที่จัดส่งก่อนนำขีดจำกัด 512 GB ในเอกสารสเปก 2.0/2.20/2.26 มาใช้ หรือตีความวันที่สนับสนุนของสหราชอาณาจักร รายการสิ้นสุดวงจรผลิตภัณฑ์ของ 1.8 สำหรับสหรัฐฯ มีขอบเขตเฉพาะรุ่นย่อยนั้น การบันทึกในเครื่องจึงเหมาะภายใต้เงื่อนไข ขณะที่ความน่าเชื่อถือของการแจ้งเตือนยังไม่มีผลวัดยืนยัน

Method: editorial_synthesis

ข้อมูลที่ยังขาด

เราแสดงข้อมูลที่หาไม่พบแทนการคาดเดา

  • Topic:Measured Performancenot found
  • Topic:Buyer Fitnot found
  • Topic:False Alert Ratenot found
  • Local Storageconflicting
  • Topic:Sustained Performancenot found
  • Topic:Smart Home Platform Integrationconflicting
  • Topic:Battery Life Real Worldnot found
  • Topic:Weather Durability Outdoornot found
  • Topic:Motion Detection Ai Accuracynot found
  • Topic:Two Way Audio Qualitynot found
  • Topic:Notification Latencynot found
  • Topic:Mobile App Qualitynot found

Sources and method

  1. Tapo C210P2 2.0 & 2.20 & 2.26 DatasheetTP-Link · retrieved 2026-10-02เอกสารสเปกPDF
  2. Tapo C210P2 ReviewHousehold Ranker · retrieved 2026-10-08รีวิวจากสื่อ
  3. Smart Home End-of-Life ListTP-Link · retrieved 2026-10-08ผู้ผลิตPDF
  4. TP-Link Tapo C210P2 2-Pack Security Camera REVIEW: A Long-Term User’s PerspectiveLim Team · retrieved 2026-10-08รีวิวจากสื่อ
  5. TP-Link PSTI Statement of Compliance, 10 November 2025TP-Link · retrieved 2026-10-02ผู้ผลิตPDF
  6. Tapo C210P2 Review: cheap 2K indoor cameras that mostly just workSecurity Camera GURU · retrieved 2026-10-02รีวิวจากสื่อ
Updated: 2026-10-08 · Research accepted 2026-10-08Method: document and public-data analysis by an authorised research Agent with deterministic KnowSpec validation. No physical testing unless a section says otherwise. Missing or conflicting evidence stays visible instead of being guessed.