Amazon US · ASIN B0F1XYBS2M

BenQ DesignVue PD2706U 27-inch 4K UHD Professional Designer Monitor

พาเนล IPS ความละเอียดที่แสดงรายละเอียดได้มาก ขอบเขตสีตามสเปกที่กว้าง และ USB-C ที่ส่งภาพ ข้อมูล และจ่ายไฟ 90 W รองรับการจัดโต๊ะทำงานสร้างสรรค์ ความสว่างทั่วไปอยู่ที่ 350 nits และความสว่างสูงสุดแบบ HDR อยู่ที่ 400 nits ควรตรวจแล็ปท็อปที่จะใช้และกระบวนการทำงานด้านสี อัตรา 60 Hz และหลักฐานเรื่องความหน่วงอินพุตที่ยังไม่ชัดเจนทำให้เหตุผลในการเลือกสำหรับเกมแข่งขันลดลง พบผลวัดด้วยเครื่องมือบนเว็บ แต่ตรวจยืนยันกับสำเนาที่ระบบเก็บไว้ไม่ได้ จึงไม่รับผลวัดทางกายภาพใหม่มาใช้

Updated 2026-10-08

Available at Amazon

เราอาจได้รับค่าคอมมิชชันจากการซื้อที่เข้าเงื่อนไข

ราคาและร้านค้า

ยังไม่มีข้อมูลราคา

เงื่อนไขและข้อจำกัด

มีเอกสารระบุการส่งภาพ ข้อมูล และจ่ายไฟ 90 W ผ่าน USB-C แต่ยังไม่ยืนยันความเข้ากันได้กับเครื่องต้นทางแต่ละรุ่นหรือการชาร์จอย่างต่อเนื่องขณะใช้งานหนัก

มีเอกสารระบุการส่งภาพ ข้อมูล และจ่ายไฟ 90 W ผ่าน USB-C แต่ยังไม่ยืนยันความเข้ากันได้กับเครื่องต้นทางแต่ละรุ่นหรือการชาร์จอย่างต่อเนื่องขณะใช้งานหนัก

การใช้งานร่วมกัน

มีช่องเชื่อมต่อตามที่เอกสารระบุ แต่สำเนาแหล่งข้อมูลที่เก็บไว้ยังไม่ได้ยืนยันชุดแล็ปท็อป เฟิร์มแวร์ และระบบปฏิบัติการที่เจาะจง

มีช่องเชื่อมต่อตามที่เอกสารระบุ แต่สำเนาแหล่งข้อมูลที่เก็บไว้ยังไม่ได้ยืนยันชุดแล็ปท็อป เฟิร์มแวร์ และระบบปฏิบัติการที่เจาะจง

ข้อมูลที่แหล่งอ้างอิงระบุต่างกัน

เอกสารผู้ผลิตระบุ HDMI หนึ่งพอร์ต

Manufacturer stated · Published source

Explanation
ใช้เอกสารข้อมูลทางเทคนิคของ BenQ เป็นหลักสำหรับจำนวนพอร์ตที่มีเอกสารรองรับ และตรวจเครื่องที่ส่งมาจริง ยังไม่มีหลักฐานระบุรุ่นปรับปรุงฮาร์ดแวร์ที่มี HDMI สองพอร์ต
Status
unresolved

variant: PD2706U

BenQ via Geizhals · Tech Daily Review

บันทึกข้อขัดแย้งเรื่องจำนวนพอร์ต HDMI ไว้แล้ว ยังไม่มีข้อมูลรุ่นปรับปรุงฮาร์ดแวร์ที่เจาะจงมาอธิบายตารางของบทรีวิวที่ให้ข้อมูลต่างกัน

ปัญหาที่มีรายงานและวิธีแก้

ยังไม่ยืนยันข้อบกพร่องเฉพาะรุ่นปรับปรุง เฟิร์มแวร์ที่แก้ปัญหาแล้ว หรืออัตราความเสียหาย คำวิจารณ์ในบทรีวิวเรื่องความสว่างและการใช้พลังงานไม่ได้ถูกจัดเป็นข้อบกพร่อง

ยังไม่ยืนยันข้อบกพร่องเฉพาะรุ่นปรับปรุง เฟิร์มแวร์ที่แก้ปัญหาแล้ว หรืออัตราความเสียหาย คำวิจารณ์ในบทรีวิวเรื่องความสว่างและการใช้พลังงานไม่ได้ถูกจัดเป็นข้อบกพร่อง

การดูแลและการสนับสนุน

อ่านหน้าการรับประกันของสหรัฐฯ แล้ว แต่การเก็บสำเนาผ่านระบบถูกปฏิเสธด้วยกฎ robots ความสะดวกในการซ่อม การมีอะไหล่ และวันสิ้นสุดการสนับสนุนยังไม่ได้รับการยืนยัน

อ่านหน้าการรับประกันของสหรัฐฯ แล้ว แต่การเก็บสำเนาผ่านระบบถูกปฏิเสธด้วยกฎ robots ความสะดวกในการซ่อม การมีอะไหล่ และวันสิ้นสุดการสนับสนุนยังไม่ได้รับการยืนยัน

ค่าใช้จ่ายระยะยาว

มีคำวิจารณ์การใช้พลังงานจากบทรีวิว แต่ยังไม่ยืนยันการใช้พลังงานที่วัดจริง อัตราค่าไฟในพื้นที่ และค่าบริการ ไม่มีข้อมูลราคาที่สังเกตหรือยอดเงินรวมให้ไว้

มีคำวิจารณ์การใช้พลังงานจากบทรีวิว แต่ยังไม่ยืนยันการใช้พลังงานที่วัดจริง อัตราค่าไฟในพื้นที่ และค่าบริการ ไม่มีข้อมูลราคาที่สังเกตหรือยอดเงินรวมให้ไว้

เหมาะกับใคร

มีหลักฐานรองรับความเหมาะสมกับงานสร้างสรรค์และข้อจำกัดสำหรับเกมแข่งขัน แต่การเชื่อมต่อกับเครื่องต้นทางที่เจาะจง ความแม่นยำสีที่ผ่านการทดสอบ และข้อจำเป็นระยะยาวยังไม่ได้รับการยืนยัน

มีหลักฐานรองรับความเหมาะสมกับงานสร้างสรรค์และข้อจำกัดสำหรับเกมแข่งขัน แต่การเชื่อมต่อกับเครื่องต้นทางที่เจาะจง ความแม่นยำสีที่ผ่านการทดสอบ และข้อจำเป็นระยะยาวยังไม่ได้รับการยืนยัน

Reviewer consensus

Single-source notes

  • Buyer fit: Agreed · 1/1 · [6]
  • Color gamut and accuracy: Agreed · 1/1 · [1]
  • Ergonomics and mounting: Agreed · 1/1 · [4]
  • Hdr brightness and contrast: Agreed · 1/1 · [1]
  • Limitations: Weak point · 1/1 · [6]
  • Panel type and uniformity: Agreed · 1/1 · [1]
  • Ports and bandwidth: Agreed · 1/1 · [1]
  • Refresh rate and response time: Weak point · 1/1 · [1]
  • Resolution and pixel density: Agreed · 1/1 · [1]

Alternatives

AlternativeWhere this Product winsWhere it losesPick it if
ASUS VP229Q 21.5 Inch Monitor 1080P Full HD IPS Eye Care Monitorพื้นที่ทำงานสร้างสรรค์ที่แสดงรายละเอียดได้มากของ BenQ และการเชื่อมต่อ USB-C สำหรับภาพ ข้อมูล และไฟที่มีเอกสารรองรับ เป็นจุดแข็งที่เกี่ยวข้องเมื่อสิ่งเหล่านี้ตรงกับข้อจำเป็นของผู้ซื้อ [1]ข้อมูล ASUS ที่รับต่อมาระบุอัตรารีเฟรชสูงกว่าและรองรับการซิงก์แบบปรับได้ ขณะที่ BenQ มีเอกสารระบุ 60 Hz ข้อเท็จจริงของ ASUS ไม่ได้ผ่านการตรวจยืนยันใหม่ [1]เลือก BenQ เมื่อพื้นที่ทำงานสร้างสรรค์และการเชื่อมต่อ USB-C ตรงกับความต้องการ ก่อนอาศัยการเปรียบเทียบนี้ ควรตรวจสเปกอัตรารีเฟรชและการซิงก์แบบปรับได้ของ ASUS ที่รับต่อมาเทียบกับเอกสารปัจจุบันของรุ่นตรงกัน
เทียบกันตรง ๆ
สเปกBenQ DesignVue PD2706U 27-inch 4K UHD Professional Designer MonitorASUS VP229Q 21.5 Inch Monitor 1080P Full HD IPS Eye Care Monitor
ความละเอียดแนวนอน3840 px [1]1920 px
พอร์ตUSB-C with 90 W power delivery, DisplayPort Alt Mode and data [1]HDMI v1.4 and DisplayPort v1.2
อัตรารีเฟรช60 Hz [1]75 Hz
ระบบปรับอัตรารีเฟรชไม่ระบุAdaptive-Sync / FreeSync

The review

BenQ PD2706U: ความละเอียด สี และการเชื่อมต่อสำหรับงานสร้างสรรค์

พาเนลและความละเอียด

ควรมอง BenQ PD2706U เป็นจอสำหรับงานสร้างสรรค์เป็นหลัก หลักฐานที่เก็บไว้ระบุพาเนล IPS ความละเอียดแนวนอน 3,840 พิกเซล และอัตรารีเฟรช 60 Hz ส่วนการประเมินในบทรีวิวเดิมจัดให้อยู่ในกลุ่มงานออกแบบและงานสร้างสรรค์ประจำวัน คุณลักษณะเหล่านี้เป็นเหตุผลให้พิจารณาจอนี้เป็นหนึ่งในตัวเลือก หากให้ความสำคัญกับพื้นที่ทำงานที่แสดงรายละเอียดได้มากกว่าประสบการณ์เล่นเกมที่มีอัตรารีเฟรชสูง แต่ไม่ได้ยืนยันว่าทุกแอปพลิเคชัน ขนาดตัวอักษร หรือระยะมองจะให้ความสบายเท่ากัน ก่อนเลือก ควรระบุว่างานส่วนไหนต้องการรายละเอียดที่เพิ่มขึ้นจริง เช่น การตรวจภาพ การจัดองค์ประกอบงานออกแบบ หรือการเปิดหลายส่วนของแอปให้เห็นพร้อมกัน สเปกความละเอียดอธิบายตัวพาเนล ไม่ได้พิสูจน์ว่าการปรับสเกลของระบบปฏิบัติการตามที่คุณชอบจะเหมาะสม ผู้ที่เปลี่ยนจากจออื่นจึงควรตรวจความอ่านง่ายด้วยเอกสารที่คุ้นเคยและซอฟต์แวร์ที่จะใช้ สิ่งที่ควรแยกให้ออกคือสเปกฮาร์ดแวร์ที่ยืนยันแล้วกับผลลัพธ์ในกระบวนการทำงานส่วนตัวที่ยังต้องตรวจ จอนี้มีหลักฐานรองรับความเหมาะสมกับงานสร้างสรรค์ แต่ควรทดสอบกับการจัดหน้าจอของคุณเอง ไม่ถือว่าความละเอียดที่สูงขึ้นเป็นคำรับรองว่าจะแก้ปัญหาบนโต๊ะทำงานทุกอย่างโดยอัตโนมัติ คงความไม่แน่นอนเรื่องการปรับสเกลตัวอักษรไว้ในการตัดสินใจ ว่าความละเอียดตามเอกสารเป็นการปรับปรุงที่คุณต้องการหรือไม่ [1], [6]

สีและความสว่าง

ขอบเขตสีที่มีเอกสารระบุคือ 100% sRGB, 100% Rec.709 และ 95% P3 ตัวเลขเหล่านี้เป็นสเปก ไม่ใช่ผลวัดใหม่ที่ทำขึ้นสำหรับการวิจัยนี้ เอกสารข้อมูลทางเทคนิคของ BenQ แยกความสว่างทั่วไปไว้ที่ 350 nits ส่วนหลักฐานจากผู้ค้าปลีกที่เก็บไว้ระบุ 400 nits เป็นค่าสูงสุดแบบ HDR การเรียกเพียงว่าเป็นจอ 400-nit ทำให้ความแตกต่างนี้หายไป และอาจทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดว่าจะได้ความสว่างเท่ากันในการทำงานทั่วไป การครอบคลุมขอบเขตสีกับความแม่นยำของสียังตอบคนละคำถาม การครอบคลุมอธิบายช่วงสีตามเอกสาร แต่ตัวมันเองไม่ได้ยืนยันว่าจอแต่ละเครื่องจะสร้างสีเป้าหมายได้ใกล้เคียงเพียงใด แหล่งข้อมูลที่ค้นรวมถึงบทรีวิวที่เขียนโดยอิสระ แต่ผลวัดด้วยเครื่องมือในนั้นตรวจยืนยันกับสำเนาต้นทางที่ระบบมีสำหรับการอัปเดตนี้ไม่ได้ จึงไม่รับค่าความคลาดเคลื่อนสีเชิงตัวเลขมาใช้ นี่เป็นข้อจำกัดในการเข้าถึงหลักฐาน ไม่ใช่หลักฐานว่าจอทำงานได้ไม่ดี ควรเลือกตามปริภูมิสีที่ชิ้นงานของคุณต้องใช้ และตรวจโหมดที่ตั้งใจใช้ในกระบวนการทำงานของตัวเอง หลักฐานสเปกที่มีช่วยคัดตัวเลือกสำหรับงานที่เน้นสี แต่ไม่ได้กล่าวว่าจอทุกเครื่อง ทุกค่าที่ตั้งไว้ล่วงหน้า หรือทุกภูมิภาคจะให้ผลเหมือนการทดสอบเดียวกัน หากความแม่นยำที่วัดได้เป็นสิ่งจำเป็น ควรขอผลทดสอบของรุ่นตรงกันที่ตรวจสอบย้อนกลับได้ พร้อมเครื่องมือ โหมด และเงื่อนไข [1], [5]

USB-C และการปรับให้เหมาะกับท่าทางใช้งาน

การเชื่อมต่อ USB-C ตามเอกสารรวม DisplayPort Alt Mode ข้อมูล และการจ่ายไฟสูงสุด 90 W ไว้ด้วยกัน ซึ่งเกี่ยวข้องกับโต๊ะทำงานสร้างสรรค์ที่ใช้แล็ปท็อป เพราะสามารถพิจารณาการเชื่อมต่อภาพและความต้องการชาร์จร่วมกันได้ แต่ไม่ได้พิสูจน์ว่าช่อง USB-C ใดก็ได้บนคอมพิวเตอร์จะรองรับฟังก์ชันภาพที่จำเป็น หรือ 90 W จะเพียงพอสำหรับภาระงานทุกแบบของแล็ปท็อป ควรตรวจข้อกำหนดด้านภาพและการชาร์จของเครื่องต้นทางก่อนพึ่งการเชื่อมต่อเส้นเดียว เอกสารผู้ผลิตระบุ HDMI 2.0 หนึ่งพอร์ต จึงควรวางแผนตามจำนวนที่มีเอกสารรองรับ แทนการคาดว่ามีอินพุตเพิ่มจากตารางในบทรีวิว ลองไล่ดูว่าอุปกรณ์ใดจะต่อผ่าน USB-C และอุปกรณ์ใดต้องการอินพุตภาพแยก จากนั้นตรวจสายและการเชื่อมต่ออุปกรณ์ต่อพ่วงที่ชุดใช้งานจริงต้องมี บทรีวิวยังรองรับว่ามีการปรับตามหลักสรีรศาสตร์หลายแบบ แต่การมีตัวเลือกปรับต่างจากการพิสูจน์ว่าจะจัดตำแหน่งได้สบายในห้องใดห้องหนึ่ง ควรวางจอในตำแหน่งทำงานจริง และตรวจว่าช่วงปรับตอบโจทย์ท่านั่งกับการมองของคุณหรือไม่ เหตุผลซื้อที่มีน้ำหนักที่สุดเกิดจากการจับคู่ช่องเชื่อมต่อตามเอกสารกับเครื่องต้นทางที่ทราบข้อกำหนดและการจัดโต๊ะที่ใช้งานได้จริง เหตุผลนั้นจะอ่อนลงเมื่อการตัดสินใจต้องพึ่งอะแดปเตอร์ที่ยังไม่ทดสอบหรือความสามารถของแล็ปท็อปที่ไม่ได้ระบุ [1], [4], [5]

ข้อจำกัดด้านเกมและประสิทธิภาพพลังงาน

สเปกอัตรารีเฟรชอยู่ที่ 60 Hz และหลักฐานจากบทรีวิวที่เก็บไว้ไม่แนะนำ PD2706U สำหรับเกมแข่งขัน นี่เป็นข้อจำกัดที่มีความหมายสำหรับผู้ซื้อที่เปลี่ยนจอเพื่อให้การตอบสนองทางภาพเร็วขึ้นเป็นหลัก แต่ไม่ใช่ผลวัดความหน่วงอินพุต และการวิจัยนี้ไม่ได้เปลี่ยนให้เป็นผลวัด แหล่งข้อมูลที่เก็บไว้ยังไม่ยืนยันการทดสอบความหน่วงอินพุตที่เจาะจงหรือช่วงการทำงานของการซิงก์แบบปรับได้ที่ผ่านการตรวจ หากต้องการอย่างใดอย่างหนึ่ง ควรเก็บไว้เป็นคำถามก่อนซื้อที่ยังไม่มีคำตอบ แทนการอนุมานจากจุดยืนของจอสำหรับงานสร้างสรรค์ Testberichte.de ยังระบุการใช้พลังงานที่ค่อนข้างสูงเป็นจุดอ่อน ข้อความนั้นเป็นการประเมินของสื่อ ไม่ใช่ค่าวัตต์ที่วัดใหม่หรือการประมาณค่าไฟ ผู้ที่ใช้จอตลอดวันทำงานที่ยาวนานควรขอผลทดสอบการใช้พลังงานที่เปรียบเทียบกันได้ โดยระบุความสว่างและเงื่อนไขการเชื่อมต่อ ก่อนสรุปค่าใช้จ่ายในการใช้งานเป็นตัวเลข ความระมัดระวังเดียวกันนี้ใช้กับอายุการใช้งานด้วย บทรีวิวสั้นที่ให้ความเห็นดีไม่ได้พิสูจน์ความคงที่ของสีหลายปี การไม่มีความเสียหาย หรือระยะสนับสนุนที่รับประกันไว้ ควรถือเพดานอัตรารีเฟรชตามเอกสารเป็นข้อมูลที่ยืนยันแล้ว คำวิจารณ์พลังงานเป็นความเห็นที่ระบุผู้ให้ความเห็น และความเชื่อถือได้ระยะยาวเป็นช่องว่างของหลักฐาน การแยกเช่นนี้ช่วยให้คำแนะนำสำหรับงานสร้างสรรค์มีน้ำหนักพอดีกับสิ่งที่ทราบจริง [1], [6], [4]

ข้อมูลพอร์ตที่ขัดแย้งกันและหลักฐานที่ใช้อ้างอิงได้

ความเห็นต่างระหว่างแหล่งข้อมูลควรได้รับความสนใจเมื่อทำให้วิธีต่ออุปกรณ์ของผู้ซื้อเปลี่ยนไป Tech Daily Review ระบุ HDMI สองพอร์ตในตารางสเปก ขณะที่เอกสารข้อมูลทางเทคนิคของ BenQ ระบุ HDMI 2.0 หนึ่งพอร์ต บันทึกข้อความในบทรีวิวที่ขัดแย้งกันไว้เพื่อให้มองเห็นความต่าง ไม่ได้นำมาใช้เป็นสเปกของจอ ไม่มีหลักฐานที่เก็บไว้ระบุรุ่นปรับปรุงฮาร์ดแวร์ที่อธิบายความต่างนี้ หากชุดใช้งานต้องรับภาพจาก HDMI หลายเครื่อง ควรตรวจจอเครื่องจริงหรือขอเอกสารของรุ่นตรงกัน ก่อนคาดว่าตารางนั้นอธิบายสิ่งที่จะได้รับ ควรแยกตัวตนของ PD2706U จากรุ่นย่อยที่ชื่อคล้ายกัน และไม่ยกช่องเชื่อมต่อหรือพฤติกรรมขาตั้งของรุ่นอื่นมาใช้กับการซื้อนี้ คุณภาพหลักฐานยังขึ้นอยู่กับว่าตัวเลขแทนอะไร สเปกความสว่างทั่วไปของผู้ผลิตที่ 350-nit และสเปกสูงสุดแบบ HDR ที่ 400-nit อธิบายคนละเงื่อนไข ทั้งสองค่าไม่ควรถูกนำเสนอเป็นผลวัดใหม่ บทความ PC Pro บน inkl เป็นการเผยแพร่ต่อของบทรีวิวเดียวกับที่เกี่ยวข้องกับ TechRadar จึงไม่ใช่การทดสอบอิสระสองครั้ง ตัวเลขที่วัดด้วยเครื่องมือและอ่านได้บนเว็บยังถูกตัดออกเมื่อสำเนาที่ระบบเก็บไว้ตรวจยืนยันไม่ได้ ควรให้ความสำคัญกับเอกสารรุ่นตรงกันสำหรับการเชื่อมต่อ และผลวัดที่ตรวจสอบย้อนกลับได้สำหรับสมรรถนะ พร้อมคงความไม่แน่นอนเมื่อแหล่งข้อมูลขัดกันหรือไม่ระบุเงื่อนไขการทำงาน [1], [5], [3]

ข้อสรุปแบบมีเงื่อนไขสำหรับโต๊ะทำงานสร้างสรรค์

PD2706U มีบทบาทที่สอดคล้องกับหลักฐานสำหรับผู้ซื้อที่ต้องการทำงานสร้างสรรค์อย่างละเอียด ขอบเขตสีที่กว้างตามเอกสาร และการส่งภาพ ข้อมูล และจ่ายไฟผ่าน USB-C บทบาทนี้มาจากสเปกที่เก็บไว้และการประเมินงานสร้างสรรค์ที่ระบุแหล่งความเห็น ไม่ควรเพิ่มน้ำหนักด้วยผลทดสอบเชิงตัวเลขที่การอัปเดตนี้ยืนยันไม่ได้ การซื้อจะมีเงื่อนไขมากขึ้นหากความสำเร็จขึ้นอยู่กับรูปแบบการชาร์จแล็ปท็อปที่เจาะจง ความชอบในการปรับสเกลตัวอักษร หรือความคงที่ของสีระยะยาว ควรกำหนดข้อจำเป็นเหล่านั้นให้ชัดก่อนถือว่าจอนี้เป็นคำตอบ เริ่มจากงานที่จะทำบ่อยที่สุด ระบุปริภูมิสีและการเชื่อมต่อที่ต้องใช้ แล้วตัดสินว่าเพดาน 60 Hz มีผลกับคุณหรือไม่ จากนั้นพิจารณาช่องว่างของหลักฐานที่เหลือเทียบกับความสำคัญของแต่ละข้อ ผู้ที่ต้องการสมรรถนะเกมแข่งขันเป็นหลักมีเหตุผลชัดเจนให้มองหาตัวเลือกอื่น ส่วนผู้ที่เน้นผลิตภาพงานสร้างสรรค์จะพบความเหมาะสมที่เกี่ยวข้องมากกว่า การใช้พลังงานยังเป็นข้อกังวลที่ระบุผู้ให้ความเห็น ซึ่งควรมีผลทดสอบที่เปรียบเทียบได้ ไม่ใช่ยอดต้นทุนการเป็นเจ้าของที่แต่งขึ้น ดังนั้นคำแนะนำจึงตั้งอยู่บนจุดแข็งที่มีหลักฐานรองรับและข้อจำกัดที่มองเห็นได้ ไม่ใช่จำนวนรายการแหล่งข้อมูลหรือคะแนนรีวิวที่พาดหัว การตัดสินใจที่สมเหตุสมผลคือเลือกจอในส่วนที่ความสามารถตามเอกสารตรงกับความต้องการ และเผื่อการตรวจเงื่อนไขที่การวิจัยนี้ยังยืนยันไม่ได้ [1], [6], [4]

Buyer questions

ก่อนซื้อ

PD2706U เหมาะกับใครมากที่สุด?

หลักฐานรองรับงานออกแบบ กระบวนการทำงานสร้างสรรค์ และการใช้งานประจำวันที่สะดวกสบาย [6]

ใช้ความละเอียดและพาเนลชนิดใด?

ใช้พาเนล IPS ที่มีความละเอียดแนวนอน 3,840 พิกเซล [1]

มีข้อมูลการครอบคลุมสีและหลักฐานการทดสอบอะไรบ้าง?

การครอบคลุมตามสเปกคือ 100% sRGB, 100% Rec.709 และ 95% P3 ตัวเลขเหล่านี้เป็นสเปก พบผลวัดด้วยเครื่องมือในบทรีวิวบนเว็บที่เขียนโดยอิสระ แต่ตรวจยืนยันกับสำเนาที่ระบบเก็บไว้สำหรับการอัปเดตนี้ไม่ได้ จึงไม่รับค่าความคลาดเคลื่อนสีเชิงตัวเลขมาใช้ [1]

ความเข้ากันได้

พอร์ต USB-C ส่งอะไรได้บ้าง?

การเชื่อมต่อ USB-C ที่มีเอกสารรองรับสามารถจ่ายไฟ ใช้ DisplayPort Alt Mode และส่งข้อมูลได้ [1]

ข้อจำกัด

เป็นจอที่วางไว้สำหรับเกมแข่งขันหรือไม่?

ไม่ หลักฐานระบุชัดเจนว่าไม่ใช่ตัวเลือกสำหรับเกมแข่งขัน [6], [1]

ข้อมูลและสเปก

เอกสารสเปกจากผู้ผลิต

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
ความสว่าง350 nits[5]
จำนวนพอร์ต HDMI1[5]

ข้อมูลจากร้านค้า

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
ความสว่าง400 nit[1]
ขอบเขตสี100% sRGB, 100% Rec.709, 95% P3[1]
ชนิดพาเนลIPS[1]
พอร์ตUSB-C with 90 W power delivery, DisplayPort Alt Mode and data[1]
อัตรารีเฟรช60 Hz[1]
ความละเอียดแนวนอน3840 px[1]

ตามที่ผู้รีวิวระบุ

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
การปรับขาตั้งMultiple ergonomic adjustment options[4]

ข้อมูลอื่น ๆ

สเปกค่าแหล่งข้อมูล
เหมาะกับใครเหมาะกับงานออกแบบ กระบวนการทำงานสร้างสรรค์ และการใช้งานประจำวันอย่างสบาย[6]
ข้อจำกัดไม่แนะนำสำหรับการเล่นเกมแข่งขัน[6]

ข้อมูล: JSON · CSV

บทวิเคราะห์ KnowSpec

ความเหมาะสมกับงานสร้างสรรค์ พร้อมข้อจำกัดด้านการเชื่อมต่อและการทดสอบที่ชัดเจน

พาเนล IPS ความละเอียดที่แสดงรายละเอียดได้มาก ขอบเขตสีตามสเปกที่กว้าง และ USB-C ที่ส่งภาพ ข้อมูล และจ่ายไฟ 90 W รองรับการจัดโต๊ะทำงานสร้างสรรค์ ความสว่างทั่วไปอยู่ที่ 350 nits และความสว่างสูงสุดแบบ HDR อยู่ที่ 400 nits ควรตรวจแล็ปท็อปที่จะใช้และกระบวนการทำงานด้านสี อัตรา 60 Hz และหลักฐานเรื่องความหน่วงอินพุตที่ยังไม่ชัดเจนทำให้เหตุผลในการเลือกสำหรับเกมแข่งขันลดลง พบผลวัดด้วยเครื่องมือบนเว็บ แต่ตรวจยืนยันกับสำเนาที่ระบบเก็บไว้ไม่ได้ จึงไม่รับผลวัดทางกายภาพใหม่มาใช้

Method: Synthesis of retained claims and manufacturer documentation with explicit evidence-access gaps.

ข้อมูลที่ยังขาด

เราแสดงข้อมูลที่หาไม่พบแทนการคาดเดา

  • Topic:Sustained Performancenot found
  • Topic:Input Lagnot found
  • Topic:Text Clarity And Scalingnot found
  • Topic:Measured Performancenot public
  • Topic:Measured Performancenot public
  • Topic:Adaptive Sync And Vrrnot found

Sources and method

  1. BenQ PD2706U 27 inch Monitor Price in BangladeshStar Tech · retrieved 2026-09-27ข้อมูลจากร้านค้า
  2. BenQ PD2706U reviewPC Pro / TechRadar via inkl · retrieved 2026-10-08รีวิวจากห้องแล็บ
  3. BenQ PD2706U Review: Very Good, With CaveatsTech Daily Review · retrieved 2026-10-08รีวิวจากสื่อ
  4. BenQ PD2706U TestTestberichte.de · retrieved 2026-09-27รีวิวจากสื่อ
  5. PD2706U Datasheet LCD_PD2706U_DS_EN_1123BenQ via Geizhals · retrieved 2026-10-08เอกสารสเปกPDF
  6. BenQ PD2706U review: monitor 4K para diseñadores, creadores y USB-CFarIA Reviews · retrieved 2026-09-27รีวิวจากสื่อ
Updated: 2026-10-08 · Research accepted 2026-10-08Method: document and public-data analysis by an authorised research Agent with deterministic KnowSpec validation. No physical testing unless a section says otherwise. Missing or conflicting evidence stays visible instead of being guessed.